โครงการปลูกมเหสักข์-สักสยามินทร์ ถวายพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว วันที่ ๕ ธันวาคม ๒๕๕๖ ณ ศูนย์วิจัยนาโนเทคโนโลยีเพื่อการเกษตร ด่านช้าง จ.สุพรรณบุรี โดยได้รับเกียรติจาก นายสฤษฎิ์ น้ำค้าง นายอำเภอด่านช้าง จังหวัดสุพรรณบุรี เป็นประธานในพิธี และ รองศาสตราจารย์ ดร. กิตติ ตีรเศรษฐ ที่ปรึกษาวิทยาลัยนาโนฯ รวมไปถึงแขกผู้มีเกียรติ คณาจารย์และนักศึกษาเข้าร่วมปลูกต้นสักสายพันธ์มเหสักข์ และต้นสักสายพันธ์สักสยามินทร์ จำนวน 200 คู่ ในพื้นที่ 5 ไร่ บริเวณศูนย์วิจัยนาโนเทคโนโลยีเพื่อการเกษตร ด่านช้าง
![](https://scontent.fbkk2-3.fna.fbcdn.net/v/t31.0-8/1400532_665611273460330_1559877516_o.jpg?oh=b9935c433c43c0a4c772ffb35e0a6fb3&oe=59F6584A)
โครงการปลูกมเหสักข์-สักสยามินทร์
Posted in ศูนย์วิจัยนาโนเทคโนโลยีเพื่อการเกษตร ด่านช้าง and tagged นาโนเพื่อเกษตร.